Hướng dẫn download trên 4shared.com tốc độ cao!

Discussion in 'Windows and Software Tricks' started by bboyphysical, Dec 29, 2012.

1. bboyphysical

bboyphysical Member

Đầu tiên như tất cả anh em đều biết hầu như các sever priston tale hiện nay 95% là link 4shared.com.
    nhưng khổ 1 nỗi cái 4shared.com cực kỳ khó down và khó chịu: dùng IDM down với tốc độ rùa bò mà lại ko resume, down đến 99% lỗi => tức ói máu => chỉ muốn đập cái máy
    vì lòng đam mê muốn được chơi Priston nên đã cố gắng lang thang hết web này đến web khác để có thể khắc chế được thằng 4shared này thì cuối cùng Trời ko phụ lòng người tốt ;))... đúng là xa tận chân trời gần ngay trước mắt, mỡ nó dán nó, chính thằng 4shared đã cung cấp công cụ để download chính nó.
    tâm sự vậy đủ rùi vào nội dung chính thui ;))
    đầu tiên là dùng công cụ 4Sync:
    http://www.vn-zoom.com/f77/download-tren-4shared-com-full-bang-thong-quoc-te-2384540.html
    đây là bài hướng dẫn khá đầy đủ và chi tiết nên mình xin ko biết lại nữa, anh em cứ làm lại đúng những bước trên là được
    còn đây là cách thứ 2 do mình tự mày mò được ( có đại ka nào biết trước rùi thì đừng chém em :D) tương tự như 4Sync nhưng có vẻ ngon hơn ;))
    chúng ta sẽ dùng công cụ 4shared Desktop: nôm na nó là phân mềm đồng bộ hóa giữa tài khoản trên web và PC ( laptop)
    anh em cũng cần 1 tài khoản như 4sync, mỗi tài khoản được 15gb free ( down 10 client là lập tài khoản mới là vừa ;)) )
    anh em down phần mềm này tại đây: http://upfile.vn/1FM3 ( link down nhanh và ko sợ die )
    anh em down về giải nén và cài đặt bình thường ( chắc cái này ai cũng biết )
    sau đó dùng tài khoản 4shared để đăng nhập
    rồi đến phần download, anh em làm tương tự như 4sync, quan trọng nhất là click vào Thêm vào tài khoản của tôi ( chứ ko phải tải xuống ). ví dụ:

sau đó anh em mở 4shared desktop lên click vào refresh current folder => mục đích là để cập nhật link chúng ta mới thêm vào tài khoản
    cuối cùng anh em click vào biểu tượng download bên cạnh link chúng ta cần down, chờ đợi và chuẩn bị chiến thôi ;))

speed download có thể cao hơn nữa, tùy vào đường truyền của mọi người
    ai không hiểu chỗ nào cứ comment ở dưới, sẽ giải đáp trong thời gian sớm nhất
    cám ơn mọi người.
    Hope enjoy!

sonnb and codon88200 like this.
  2. bboyphysical

bboyphysical Member

ko ai ủng hộ mình thế nhỉ :too_sad:

3. codon88200

codon88200 Member

trong mat ngo ngo' the ma kha' ! a like chu' phat lay tinh than ne ...^^

4. ky8tkiot

ky8tkiot New Member

down tốc độ vẫn như rùa bạn ơi! haiz

5. sao cap nhap link download sao vay huong dan chi tiet di

6. bboyphysical

bboyphysical Member

có cái nút refresh mình hướng dẫn ở trên đó bạn

7. bboyphysical

bboyphysical Member

bạn thử down lúc khác xem, mình down vẫn bình thường mà

8. kimmai

kimmai Member

minh con cha tai dc cai 4Sync ve thi cai thien dc cai chi day

9. bboyphysical

bboyphysical Member

mình hướng dẫn 2 phần mềm mà bạn. bạn ko dùng được 4sync thì bạn có thể dùng 4shared destop bình thường chứ có sao đâu

Share This Page